Saint Lucia - tsibiri na musamman, yanayi na musamman da ƙari

Saint Lucia - tsibiri na musamman, yanayi na musamman da ƙari

Saint Lucia yanayi ne mai ban sha'awa da na musamman, wanda ke kan tsibirin dutsen mai aman wuta wanda ke kan iyakar Tekun Atlantika da Tekun Caribbean. Da zarar ta kasance cikin mulkin mallaka na Burtaniya da Faransa, wanda ya bar alamar sa. Misali, yanzu babban harshen hukuma na jihar ya kasance Ingilishi, kodayake mazauna yankin galibi suna magana da yaren Faransanci.

Jimlar yankin tsibirin shine murabba'in murabba'in 616 kawai, don haka kusan koyaushe za ku ji kasancewar kusancin teku ko teku.

Saint Lucia - yanayi na musamman

Santa Lucia

Asalin dutsen mai aman wuta, tare da yanayi, sun ƙaddara bambancin yanki na Saint Lucia, wanda ba zai bar kowa ya shagala ba. Muna iya cewa tsibirin yana wakiltar taron ƙungiya mai aman wuta daga arewa zuwa kudu (akwai yankin tsauni dabam a kudu maso yamma). Ana iya samun alamun ayyukan ƙarƙashin ƙasa a nan kuma yanzu a cikin hanyar ajiyar sulfur, maɓuɓɓugar ruwan zafi, iskar gas, amma galibin gangara a yau sun cika da dazuzzukan daji. Tekun tsibirin yana da daɗi sosai kuma yana kunshe da bays da coves, ƙananan reefs.

Yanayin yanayi mai daɗi ya ƙaddara wadataccen shuka, wanda ya haɗa da nau'ikan flora sama da 400. Anan zaku sami orchids na sihiri, dabino, kowane irin shrubs da furanni masu ban mamaki. Suna rufe gadajen koguna, gangaren tsaunuka da kwaruruka tare da kafet mai kauri, suna yin shimfidar wuri mai ban sha'awa wanda ke da ban sha'awa.

Yana da ban sha'awa cewa a kan ƙaramin tsibiri, wanda girmansa shine kilomita 44 * 23, akwai wuraren shakatawa na ƙasa guda 5 a lokaci guda, inda ake samun dabbobi da tsirrai na musamman. Rashin aikin ɗan adam a waɗannan yankuna yana da fa'ida mai amfani akan yanayin muhalli a Saint Lucia.

Saint Lucia - cikakken yanayi

Rikicin yanayi a tsibirin ya zama mai yiwuwa ne kawai tare da yanayi mai sauƙi. Na karshen yana tabbatar da kusancin teku da teku, iskar da ke tausasa zafi. Matsakaicin zafin jiki na kowane wata a tsibirin shine digiri 18-26, wanda yake da daɗi ga mutane. Tare da wannan, ana rarrabe lokacin bushewa (Janairu-Afrilu) da damina (Mayu-Agusta). Ana yawan samun ruwan sama mai taɓarɓarewa akai -akai (yawanci a ƙarshen rana), kuma a watan Agusta mai yuwuwar guguwa mai yiwuwa ne, wanda duk mazauna yankin ya kamata su yi la’akari da su.

Saint Lucia - tsibirin da aka yi don shakatawa

Yanayi mai kyau na tsibirin ya ba da gudummawa ga ci gaban yawon shakatawa. A yau, kashi 73% na tattalin arziƙin ƙasa an kafa shi ta ɓangaren sabis, wanda kuma ya mai da hankali kan bautar da matafiya na ƙasashen waje (jimlar adadin na ƙarshen kowace shekara ya wuce mutane 300, wanda ya ninka yawan mutanen gida sau biyu). Hakanan, sashin banki na waje zai zama mai ban sha'awa sosai ga 'yan kasuwa, wanda ke ba da damar haɓaka haraji a cikin ayyukan kasuwancin waje.

Hutu a Saint Lucia

Idan kun yanke shawarar ƙaura zuwa Saint Lucia don zama na dindindin ko ku ciyar da lokaci mai yawa a nan, to ban da nishaɗi da yanayi mai daɗi, akwai babban samfuran aikin gona sabo da iri daban -daban a sabis ɗin ku. Manoma da 'yan kasuwa na cikin gida sun yi nasarar noman ayaba (ƙasar tana ɗaya daga cikin manyan masu fitar da kaya a duniya), kwakwa,' ya'yan citrus, inabi, mangoro, waɗanda koyaushe za su yi ado teburin ku lokacin sabo.

Lura cewa iyakokin yamma da gabas na tsibirin sun bambanta sosai. Idan kuna son hawan igiyar ruwa, to, tekun Atlantika ya dace, wanda bai shahara da kwanciyar hankali ba, amma zai ba ku damar kama babban igiyar ruwa. A koyaushe akwai 'yan yawon buɗe ido a nan, don haka galibi ana ba da ƙananan bungalows da ɗakunan otal. Idan kuna son yin iyo, yana da kyau ku tafi yamma da tsibirin, inda raƙuman ruwan Tekun Caribbean ke kwarara. Koyaya, girman girman tsibirin zai ba ku damar tafiya daga wannan gabar zuwa wancan a kowane lokaci, kuna jin daɗin manyan raƙuman ruwa da hawan igiyar ruwa a rana ɗaya.

Tsibirin Saint Lucia ba haka bane

Wurin Saint Lucia a cikin sauran sassan duniya ba ya sanya tsibirin bai isa ba kuma yana da nisa sosai. Ana iya samun sa daga Rasha tare da canji ɗaya a London ko New York (zaɓuɓɓuka na iya yiwuwa gwargwadon fifikon mutum). A matsakaici, hanyar daga Moscow zuwa ɗayan filayen jirgin saman Saint Lucia za ta ɗauki awanni 17-18.

Babban fa'idar tsibirin zai zama ikon ziyarce shi ba tare da biza ba har tsawon makonni 6 (idan ya cancanta, zaku iya yanke shawara a kan batun batun tsawaita lokacin zama, ko kuma an zana takardu a gaba cikin ɗaya na cibiyoyin biza na Burtaniya). Tsawon makwanni biyu na zama a Saint Lucia, zaku iya yanke shawara game da tsammanin zama na dindindin, tabbatar da fa'idodi da damar da za a bayar ta kasancewar kasancewar ɗan ƙasa na gida.

Kula da lafiyar ku 

Tsibirin ya bunƙasa magani, don haka idan ya cancanta, za ku sami taimakon da ya cancanta. A lokaci guda, ana ba da shawarar yin allurar rigakafin cututtuka masu zuwa kafin tafiya:

 • zazzabin cizon sauro;
 • rabies;
 • zazzabin taifod;
 • hepatitis A.

Wannan jerin ba shi da alaƙa da yanayin annoba a tsibirin, amma saboda yanayin yanayin zafi (irin wannan jerin yana aiki ga sauran ƙasashe da ke wannan yankin).

Yadda ake zuwa Saint Lucia

Tsibirin Aljanna yana da kusanci ga waɗanda ke son ƙirƙirar filin jirgin sama na biyu ko ma ƙaura zuwa can don zama na dindindin. Jagorancin ƙasar yana ba da zaɓuɓɓuka masu zuwa don samun ɗan ƙasa:

 • saka hannun jari da ba za a iya dawo da shi ba a Asusun Tattalin Arzikin Ƙasa na gida (daga $ 100 dangane da adadin membobin dangi);
 • sayan kadarori a cikin adadin $ 300 ko sama da haka (aikin dole ne karamar hukuma ta amince da shi, kuma lokacin mallakar ya zama akalla shekaru 000);
 • bude sha'anin kasuwanci tare da samar da ƙarin ayyukan yi a fannonin tattalin arziƙi;
 • saka hannun jari a cikin jarin gwamnati (daga $ 500 dangane da adadin masu nema).

Bugu da kari, yuwuwar 'yan ƙasa na Saint Lucia dole ne su kasance cikin koshin lafiya kuma ba su da rikodin laifi. Babu wasu buƙatu ga mai neman fasfot, kuma takaddar za ta ɗauki watanni 3-4 kawai, wanda zai zama ɗayan mafi kyawun alamun dangane da lokaci.

kasancewa 'Yan asalin Saint Lucia ban da ikon haɓaka haraji, yana ba da fa'idodi masu zuwa:

 • damar ziyartar ƙasashe 120 na duniya ba tare da biza ba (gami da ƙasashen Yarjejeniyar Schengen);
 • babu buƙatar zama a yankin ƙasar;
 • bude kamfanoni don fasfo na biyu.