Zaman ƙasa ta hanyar saka hannun jari - Abin da Zama na Biyu ke Bawa

Zaman ƙasa ta hanyar saka hannun jari - Abin da Zama na Biyu ke Bawa

Duk da cewa Rasha ba ta amince da zama ɗan ƙasa biyu ba, kuma yana da wahalar samun matsayin ɗan ƙasa a yawancin ƙasashen duniya, yawancin masu hannu da shuni sun yarda da hakan.

Ko da ba za ku ƙaura zuwa wata ƙasa ta dindindin ba kuma ku yi watsi da zama ɗan ƙasar Rasha, izinin zama, zama na dindindin ko ƙarin fasfo yana buɗe sabbin damar. Kuma sama da duka, 'yanci. 'Yancin zaɓan inda kuma bisa ga dokokin da za a zauna, inda za a yi kasuwanci da wacce jiha za ta biya haraji.

Kasancewa 'yan ƙasa ta hanyar saka hannun jari

Sabuwar mahaifar gida a matsayin madaidaicin filin jirgin sama

Yawancin bipatrides ba sa shirin barin Rasha a nan gaba. Bugu da ƙari, masu riƙe da 'yan ƙasa biyu galibi suna mallakar kasuwanci ko aiki a mahaifarsu ta farko. A lokaci guda, sun fahimci cewa manyan canje -canje na iya faruwa a cikin ƙasar.

Wannan ba game da yaƙi ko juyin juya hali bane, haɗarin jiki ga rayuwa. Tare da ƙaramin wadataccen kuɗi, mutum zai iya samun matsayin 'yan gudun hijira a wata ƙasa makwabta. Mafaka ba hanya ce mafi daɗi da sauƙi ba, amma tana samuwa ga duk mazauna jihar ko yankin da ake yaƙi.

Alas, maimaita shekarun 90, rikicin tattalin arziƙi mai zurfi, komawa ga aikin USSR tare da "labulen ƙarfe" da kuma hana ayyukan kasuwanci, manyan laifuka kuma, har ma mafi muni, cin hanci da rashawa da barazana daga hukumomi, duba da gaske. A wannan yanayin, mafita kawai shine shige da fice. Yin ƙaura zuwa wata ƙasa a irin wannan yanayi yana da matuƙar wahala idan ba ku da izinin zama ko fasfo na biyu.

Tare da zama ɗan ƙasa na biyu, zaku iya yin ƙaura cikin 'yan kwanaki kawai. Ba lallai ne ku nemi hanyoyin halatta ko kasancewa cikin haramtacciyar hanya ba. Abin da kawai za ku yi shi ne sayar da kadarorin ku, tattara kayan ku ku hau jirgi. Idan kun riga kuna da kasuwancin aiki, kadarorin ƙasa da sanannu a wata ƙasa, kawai ku sayi tikitin jirgin sama.

'Yan Kasa ta Zuba Jari - Bude Iyakoki

dan kasa ta hanyar saka hannun jari

Samun fasfo na Rasha da na waje, ba tare da biza ba (ko tare da biza a filin jirgin sama), zaku iya zaɓar ɗayan ƙasashe sama da ɗari. Tsawon zaman ya bambanta daga kwanaki uku (Bolivia) zuwa kwanaki 360 (Georgia). Waɗannan su ne ƙasashen Afirka, Latin Amurka, Asiya, biyun ƙasashen Turai (alal misali, Montenegro da Serbia), ƙasashen tsohuwar Tarayyar Soviet (Georgia, Ukraine, Belarus, Uzbekistan, da sauransu) da ƙasashen Larabawa, har ma da jamhuriyoyin da ba a san su ba (Abkhazia).

Alas, don zuwa Turai - duba Paris, don ziyartar Berlin ko London, don zagaya Amurka ko Ostiraliya, dole ne ku sami biza. Wannan tsari ne mai ɗan tsawo da rikitarwa. Ana iya ƙin biza ba tare da bayani ba, kuma kuna buƙatar shirya kowane tafiya aƙalla watanni 3 a gaba.

Bayan karɓar fasfo na wata ƙasa ta Turai, zaku sami damar yin tafiya ba kawai cikin Turai ba: ƙofofi za su buɗe a gabanka a kusan kowace ƙasa. Kuna iya zagaya ƙasashen da ke cikin yankin Schengen ba tare da wani takunkumi ba. Ƙarin hanyoyi biyu da dama suna buɗe ga Turawa. Tare da 'yan kaɗan kaɗan (alal misali, DPRK), ba lallai ne ya jira biza don buga hanya ba.

Tsaro na kuɗi na ɗan ƙasa na biyu

Adana jari a ƙasa ɗaya yana da haɗari. Kuma ba wai kawai saboda tattalin arziƙin tattalin arziƙi ba kuma ba tsarin banki mai aminci sosai ba, har ma saboda canjin manufofin jihar. Kowa yana tunawa da tanadin "ƙonewa" na tsoffin 'yan Soviet, bankunan da suka rushe, hauhawar farashi da tsoho.

Ba zai yiwu a buɗe asusun kawai ba kuma a adana kuɗi a bankin waje - saboda ƙa'idar kuɗin. Na ɗan lokaci yanzu, dole ne a ba da bayani game da asusun kasashen waje ga ofishin haraji, kuma kuɗin da kansa dole ne ya kasance "mai tsabta": dole ne ku tattara takaddun kuma ku tabbatar wa hukumomin haraji cewa kun karɓe su da gaskiya kuma kun biya duk haraji. Kuma ba koyaushe zai yiwu a yi wannan ba.

Bayan an karba fasfo wata ƙasa, za ku iya buɗe masa asusun banki. Ba lallai ne ku kai rahoto ga hukumomin harajin Rasha ba, kuma ba za ku buƙaci sarrafa kuɗi ba. Babu wanda zai san game da asusunka: Rasha ba za ta iya samun irin wannan bayanin game da 'yan asalin wata ƙasa ba. Wani abu shine bayani game da asusun da aka buɗe don fasfo ɗin Rasha.

Bayan karɓar ɗan ƙasa na wata ƙasa, ba za ku iyakance ga bankunan ƙasa ɗaya ba: kuna iya buɗe asusu tare da sabon fasfo kusan a ko'ina cikin duniya.

Zama na Biyu - Haraji "agaji"

Ba duk ƙasashe ne ke da nauyin haraji kwatankwacin ko mafi girma fiye da na Rasha ba. Hakanan akwai yankunan tattalin arziƙi na kyauta - na waje, inda ba za ku iya biyan haraji ba. Kamfanin da aka yi rijista a cikin irin wannan yanki zai iya shigo da 10-40% fiye da, alal misali, a Rasha.

A wasu ƙasashe, damar buɗe kamfani ba tare da nauyin haraji ba ga 'yan ƙasa kawai. Idan kuna da fasfo, kuna iya adana kuɗi ku fara kasuwanci mai riba.

Zama na Biyu - Kariya ga ƙuruciya, tsufa, mutunci ...

Ƙananan fansho, fa'idodi kaɗan, mugun magani, haɗarin da mahukunta ke yi musu, kuma a ƙarshe, tsarin ilimin da ke tabarbarewa - duk wannan ya shafi kowane ɗan ƙasar Rasha. Komai yawan kuɗin da kuke da shi a halin yanzu, kuna fuskantar haɗarin neman kanku ba tare da rayuwa ba, ba tare da ingantaccen kulawar likita ba, ba tare da gida na al'ada ba har ƙarshen rayuwar ku. Kuna iya kula da kanku da dangin ku kawai idan kun sami matsayin ɗan ƙasa a gaba a cikin ƙasashen da suka ci gaba inda dokoki ke aiki, zaku iya yin tanadi don kyakkyawan tsufa a cikin shekaru 20-30, kuma yara da tsofaffi za su kasance lafiya. Idan mahaifarka ta farko tana cikin ƙasashen da suka ci gaba, zai yi kyau. Amma idan wannan bai faru ba fa?

'Yan Kasa Na Biyu - wannan wata dama ce ta kare kanku, adana babban birnin ku, lafiyar ku, mutunci da rayuwa.