Babban birnin Saint Lucia shine Castries. Menene ban sha'awa game da Castries?

Babban birnin Saint Lucia shine Castries. Menene ban sha'awa game da Castries?

A cikin zuciyar Bahar Caribbean mai ban mamaki da ɗumi, ba da nisa da Tekun Atlantika ta Arewa ba, a kan tsibirin da ke lulluɓe da launin shuɗi, shine jihar Saint Lucia.
Castries Saint Lucia

Babban birnin ƙasar - Kastri cibiyar tattalin arziƙi ce, akan yankin da kashi ɗaya bisa uku na yawan jama'a ke zaune. Babban birnin yana da wakilcin kasuwanci, cibiyoyin kasuwanci da kamfanonin da ke kawo babbar riba ga jihar.

Kasancewa a cikin wani yanki mai daɗi na St. Lucia, Castries sun girma a cikin tashar jiragen ruwa ta halitta a mahadar Wagi Peninsula da Bay of Port Castries. An kafa shi a cikin 1650 da suka gabata, an sanya wa garin suna bayan Marquis na Castries na Faransa, kuma a ƙarshen karni na ƙarshe ya zama babban birnin ƙarami amma mai zaman kansa.

Yanayi mai ɗumi, yanayin rana duk shekara, abubuwan ban sha'awa da ban mamaki - wannan shine abin da ke jan hankalin masu yawon buɗe ido daga ko'ina cikin duniya, waɗanda da yawa daga baya suka yanke shawarar samun ɗan ƙasa na wannan ƙaramar amma kyakkyawa.

Yadda ake zuwa Castries?

Kuna iya ziyartar tsibirin da babban birnin Saint Lucia ta hanyar siyan tikitin jirgin sama. An gina filayen saukar jiragen sama guda biyu a kan tsibirin a lokaci guda, inda aka shirya zirga -zirgar jirage masu saukar ungulu. Kuna iya tashi anan daga Puerto Rico, Trinidad da Antigua daga Martinique da Barbados, haka kuma daga Toronto, Miami ko New York.

Taksi yana gudana tsakanin filayen jirgin saman da ke kan iyakar tsibirin, wanda za a iya yaba da sauƙi a kan titi ko yin oda ta waya. Baya ga jirgin, masu yawon bude ido da suka sayi tikitin jirgin ruwa, jirgin ruwa, da masu jiragen ruwa masu zaman kansu na iya ziyartar tsibirin.

Abin da za a ziyarci a Castries?

Castries da Saint Lucia suna da abubuwan gani da yawa. Koyaya, masu yawon buɗe ido waɗanda tuni sun ziyarci jihar cike da makamashin hasken rana suna ba da shawarar shirya shirin balaguro kamar haka:

Vigi rairayin bakin teku

Vigi Beach, wanda aka sani da lu'u -lu'u na tsibirin Saint Lucia, yana kusa da tashar jirgin sama da babban birnin jihar. Saboda kusancinsa da tashar jirgin sama, yawancin masu yawon bude ido sukan ziyarci Vigi da farko. Ka yi tunanin kilomita biyu na farin da tsabtataccen yashi, panoramas masu ban sha'awa da tekun turquoise.

Fa'idar da ba za a iya musantawa ba ta shahararren bakin teku na wannan tsibiri ana ɗauka ruwa ne mai tsabta da yankin bakin teku, da kuma rashin manyan raƙuman ruwa. Anan babban wuri ne don koyon yadda ake iyo, shakatawa tare da yara, je ruwa. Amma dole ne a jinkirta yin hawan igiyar ruwa. Wani abin jan hankali yana kan rairayin bakin teku - hasumiyar hasumiya, wacce kuma za a iya ziyarta.

Tsofaffi

Ba da nisa da farin rairayin bakin teku na Vigi akwai tsoffin wuraren Castries, kuna tafiya wanda zaku koyi tarihin Saint Lucia. Yawo a kan tituna hanya ce ta asali don sanin rayuwa a tsibirin ga waɗanda ke son samun ɗan ƙasa na wannan m jihar. Idan yayin tafiya masu yawon bude ido suna jin gajiya, cikin sauƙi za su iya ɗaukar taksi ko yin hayan mota don isa otal ɗin. Tunda akwai otal 40 a Castries, akwai yalwa da za a zaɓa daga.

Mamiku Gardens

Mamiku Gardens Saint Lucia

Lokacin ziyartar Castries, kada ku rasa damar duba cikin lambunan Mamiku. Wannan sanannen sanannen alamar babban birnin jihar tsibirin ne, wanda ya girma a gefen arewa.

Lambu mai ban sha'awa na wurare masu zafi, wanda ya yi girma a wurin tsohuwar gonar auduga da taba, yanzu ana ɗaukar sanannen wurin hutu. Babban misali na ƙirar shimfidar wuri na asali, wanda aka kasu gida huɗu masu zaman kansu, Mamiku ya rufe kadada 5.

Lambun sihiri ya shahara da orchids da laurels, Lambun Sirri (kamar lambun Veronica) yana da wadata a cikin ayaba da greenhouses, Lambun Botanical ya ƙunshi nau'ikan da ba a saba gani ba waɗanda ke gab da ƙarewa. Yi tafiya tare da kowannensu ta amfani da hanyoyi na musamman.

Sansanin soja Fort Fortune

Wani abin jan hankali na babban birnin kuma a lokaci guda mai tsaro mai shiru shine sansanin Mont Fortune, wanda ya girma kusa da tashar jiragen ruwa ta Castries. Kasancewa farkon shinge na Kastri, sansanin ya tsira daga yaƙe -yaƙe na jini da yawa kuma ya canza masu har sau 14.

Kayan abinci da gidajen abinci

Fresh kifi, roti (gurasa tare da kayan lambu), 'ya'yan itatuwa da kayan marmari da yawa - wannan shine abincin Caribbean na gargajiya, wanda aka gabatar a cikin kowane gidan abinci na Castries. Koyaya, "The Coal Pot" an san shi da mashahuri, masu dafa abinci waɗanda suka sami nasarar haɗa abubuwan yau da kullun na abinci na Caribbean da hanyar Faransa ta musamman don dafa abinci.

Akwai gidajen abinci da yawa a tsibirin kuma a cikin babban birnin, kowannensu yana ba da menu na kansa.

Baron

Baya ga abubuwan jan hankali, rairayin bakin teku marasa iyaka, ruwan emerald na Caribbean da abinci na duniya, Castries ya shahara saboda shagunan da ba sa biyan haraji a tashar jiragen ruwa da cikin manyan kantuna (La Place Carenage da Pointe Seraphine).

Babu shahararrun shagunan abubuwan tunawa da ke cikin Kasuwar Jeremy mai launi da rana. Yana siyar da masu sana'ar Castries, kayan adon kayan ado, da almara Caribbean. Gwada wadataccen Shugaban Gidan duhu mai duhu da rum ɗin Crystal Lime rum.

Gwamnatin da babu Visa

'Yan ƙasar Rasha za su iya isa yankin ƙasar Saint Lucia mai ban mamaki ba tare da biza ba na makwanni shida. Amma a aikace, wannan bai isa ya more jin daɗin yanayi mai ban sha'awa da ban mamaki ba, abinci na musamman da dandano na ƙasa mai jan hankali. Tsoffin masu yawon buɗe ido suna son samun ɗan ƙasa na biyu kuma su zama cikakken ɗan asalin jihar Caribbean.

Yadda ake samun zama ɗan ƙasa a Saint Lucia

Don samun 'Yan asalin Saint Lucia ba tare da takarda da matsaloli ba, an samar da wani shiri na musamman wanda mutane da yawa suka gwada. A gefe guda, yana buɗe tsammanin marasa iyaka ga sabbin 'yan ƙasa, a gefe guda, yana ba da fifikon tattalin arziƙi ga ƙasa mai rana.

Don yin wannan, kuna buƙatar zama mai saka jari, ko siyan kadarori ko siyan lamunin gwamnati na Saint Lucia. 

Fa'idodin 'Yan ƙasa Biyu

Samun ɗan zama na biyu a Saint Lucia tare da taimakon kamfaninmu yana da fa'idodi da yawa:

  1. Gudanar da bayanai a cikin watanni 3 (gami da mai nema, mata (mata) da mutanen da suka dogara (yara 'yan ƙasa da shekara 25, iyaye sama da 65, nakasassu) da ke zaune tare da mai nema;
  2. Babu buƙatar ziyartar Castries lokacin neman ɗan ƙasa;
  3. Rashin buƙatun zama, ilimi da ƙwarewar gudanarwa;
  4. Jama'ar Saint Lucia na iya ziyartar ƙasashe sama da 100 na duniya kyauta;
  5. Babu harajin samun kudin shiga.